$(document).ready(function () { $(".validate").validationEngine(); });
Thứ hai, 21-08-2017 | 09:55GMT+7

Ngày thi đấu chính thức thứ 2 SEA Games 29: Dương Thúy Vi tiếp tục "ẵm vàng"

TBV - Võ sĩ Dương Thúy Vi tiếp tục thi đấu xuất sắc ở nội dung Thương thuật dành cho nữ, hơn VĐV nước chủ nhà đúng 0,01 điểm để giành HCV.
Nối tiếp ngày thi đấu thành công hôm qua, trong sáng nay, wushu tiếp tục được kỳ vọng sẽ giành thêm HCV cho đoàn TTVN,  cả Dương Thuý Vi và Phương Giang sẽ tiếp tục tham dự nội dung thương thuật nữ, đao thuật nữ từ lúc 8h sáng.

Và võ sĩ Dương Thúy Vi tiếp tục thi đấu xuất sắc và đạt điểm số cao nhất 9.67 ở nội dung Thương thuật dành cho nữ, hơn VĐV nước chủ nhà đúng 0,01 điểm để giành HCV. Đây cũng là tấm HCV thứ 2 của Thúy Vi và là HCV thứ 5 của đoàn Thể thao Việt Nam ở SEA Games 29.
 

Nội dung còn lại là Đao thuật + Côn thuật nam, với sự tham dự của Trần Xuân Hiệp. Trong buổi chiều, wushu còn tham dự các nội dung Thái cực kiếm nữ, Nam đao + Nam côn nam, Nam đao + Nam côn nữ.

Tâm điểm của ngày thi hôm nay (21/8) của đoàn TTVN chính là màn tranh tài của kình ngư Nguyễn Thị Ánh Viên ở môn bơi lội. 

VĐV quê Cần Thơ sẽ tham dự 2 nội dung cá nhân, 1 đồng đội, được kỳ vọng sẽ giành cả 3 tấm HCV trong ngày đầu “xuống nước”.

Tại SEA Games 28, Ánh Viên giành tới 8 HCV, phá 8 kỷ lục đại hội, làm dậy sóng đường đua xanh. SEA Games năm nay, Ánh Viên được kỳ vọng sẽ giành từ 8-10 HCV, khi cô tham dự trên 12 nội dung.
 

Ở môn Thể dục dụng cụ, sau khi giành HCV nội dung đồng đội nam ngày thi đấu hôm qua, nội dung đồng đội nữ cũng được kỳ vọng sẽ có HCV. Năm nay, do Phan Thị Hà Thanh đã giải nghệ nên các VĐV trẻ sẽ phải nỗ lực hết sức mình.

Trong các môn còn lại có khả năng giành HCV cao, còn có đấu kiếm, bắn cung, xe đạp. Ngoài ra, các môn như bắn súng (bắn đĩa bay), bóng chuyền, bi sắt, quần vợt, bóng rổ, bóng bàn, bowling, Hockey cũng sẽ diễn ra nhưng chủ yếu đấu loại và khó có bất ngờ.

Lịch thi đấu đoàn TTVN ngày 21/8:

 Bơi:

08h00 – 08h05: 50m ngửa nam (vòng loại) - Le Nguyen Paul, Trần Duy Khôi

08:05 - 08:20: 200m bướm nữ (vòng loại) - Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên

08h20 – 08h40: 400m tự do nam (vòng loại) - Hoàng Quý Phước, Nguyễn Hữu Kim Sơn

08h40 – 08h50: 100m ngửa nữ (vòng loại) - Nguyễn Diệp Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên

08h50 – 08h55: 50m bướm nam (vòng loại) - Hoàng Quý Phước, Le Nguyen Paul

08h55 – 19h15: 4 x 100m tự do nữ (vòng loại) - Lê Thị Mỹ Thảo, Ngô Thị Ngọc Quỳnh, Nguyễn Diệp Phương Trâm, Nguyễn Thị Ánh Viên

18h00: Chung kết

TDDC:

9h00 – 11h30: Vòng loại và chung kết đồng đội nữ (I) Bùi Nguyễn Hải Yến, Long Thị Ngọc Huỳnh, Nguyễn Thị Quỳnh Như, Trương Khánh Vân

Đấu kiếm:

9h00 – 11h00: Kiếm liễu cá nhân nữ (vòng loại): Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Hoài Thu

11h15 – 12h45: Kiếm chém cá nhân nam (vòng loại) Nguyễn Xuân Lợi, Vũ Thành An

Bắn cung:

8h30 – 9h00: Cung 1 dây đồng đội nam, nữ - Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào, Nguyễn Thị Phương, Chu Đức Anh, Hoàng Văn Lộc, Nguyễn Thanh Bình, Nguyễn Văn Duy

Wushu:

08h00 – 11h00: Thương thuật nữ - Dương Thúy Vi

08h00 – 11h00: Đao thuật + Côn thuật nam - Trần Xuân Hiệp

08h00 – 11h00: Đao thuật nữ - Hoàng Thị Phương Giang

14h00 – 17h00: Thái cực kiếm nữ - Trần Thị Khánh Ly

14h00 – 17h00: Nam đao + Nam côn nam - Phạm Quốc Khánh

14h00 – 17h00: Nam đao + Nam côn nữ Nguyễn - Thùy Linh

Bóng bàn:

08h00 – 20h00: Cá nhân nữ - Mai Hoàng Mỹ Trang, Nguyễn Thị Nga

08h00 – 20h00: Cá nhân nam - Đinh Quang Linh, Nguyễn Anh Tú

Xe đạp:

9h00 – 10h00: Women's Criterium Finals - Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Thi

11h00 – 11h00: Men's Criterium Finals - Lê Nguyệt Minh, Nguyễn Minh Luận, Nguyễn Thành Tâm, Phan Hoàng Thái, Trần Nguyễn Duy Nhân

Bóng chuyền:

16h00 – 18h00: Bóng chuyền nam - Philippines vs Việt Nam
Nguyên Phong
Theo KTĐT